JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA TANGANYIKA

TANGAZO KWA UMMA

UTEKELEZAJI WA UTARATIBU WA UUZAJI, UNUNUZI NA
URASIMISHAJI WA BIASHARA YA MAZAO KATIKA WILAYA YA
TANGANYIKA MSIMU WA MASOKO 2025/2026.

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Tanganyika
anapenda kuwatangazia wafanyabiashara wote wa mazao juu ya
taratibu za uuzaji na ununuzi wa mazao ya Kilimo kwa Msimu wa

masoko wa 2025/2026 ambazo kila Mfanyabiashara anatakiwa kuzifuata
kama ifuatavyo:

1. Kila mfanyabiashara kutoka ndani ya nchi anatakiwa kusajiliwa katika
Halmashauri na kupewa kibali maalum cha ununuzi wa mazao katika
vituo/maghala au masoko vyaliyosajiiwa na kutambuliwa na
Halmashauri.

2. Mfanyabiashara yeyote haruhusiwa kwenda kununua mazao moja kwa
moja kwa mkulima (shambani/nyumbani) isipokuwa Kkupitia vituo
maalum vilivyosajiliwa.

3. Wafanyabiashara wenye mikataba ya ununuzi wa mazao ya wakulima
wanapaswa kuwasilisha nakala za mikataba hiyo Halmashauri.

4. Kuhakikisha kila mmiliki wa ghala au mwendesha ghala anatoa taarifa
sahihi za kiasi cha mzigo anachoingiza na anachotoa katika ghala au
stoo yake.

5. Ushuru wa mazao utalipwa kwa mujibu wa sheria ndogo za
Halmashauri kama ifutavyo;

» Mahindi Tsh 2,000/= kwa gunia la kilo 100,
» Mpunga Tsh 2,500/= gunia la kilo 75,
» Mchele Tsh 3,500 gunia la kilo 100 na
» Maharage Tsh 3,500 gunia la kilo 100
6. Kabla ya kusafirisha mazao Mfanyabiashara atalipa ushuru kwenye

pitapaswa kuonesha yanakopelekwa
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7. Mfanyabiashara yeyote atakayekamatwa kwa kosa la kutorosha au
kufanya vitendo vya kupelekea utoroshaji wa mazao atalipa faini ya
kuanzia shilingi laki tatu (300,000) hadi shilingi milioni moja (1,000,000)

husika

9. Mfanyabiashara yeyote anayesafirisha mazao kutoka Halmashauri ya
Wilaya ya Tanganyika kwenda nje ya Wilaya anatakiwa kuwa na kibali

wa mapato

10. Mazao yote yanapaswa kuuzwa au kununuliwa Kupitia vituo
maalum vilivyosajiliwa/kuainishwa na Halmashauri kila Kijiji isipokuwa
mazao yaliyo chini ya bodi mbalimbali za mazao yakiwemo Tumbaku,

Pamba na Ufuta (ambayo yatasimamiwa kwa mujibu wa taratibu za
bodi husika).

Tangazo hili limetolewa na
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